![](../uploaded/pinkWalkalator/pink%20Walkalator.jpg)
ต้อนรับเปิดภาคเรียน! รถไฟฟ้ามหานคร สายสีชมพู เตรียมเปิดใช้งานทางเดินเลื่อนอัตโนมัติ (Walkalator) สถานีศูนย์ราชการนนทบุรี (PK01) วันที่ 16 พฤษภาคมนี้
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า บริษัท นอร์ทเทิร์น บางกอกโมโนเรล จำกัด (NBM) ผู้รับสัมปทาน โครงการรถไฟฟ้ามหานคร สายสีชมพู ช่วงแคราย - มีนบุรี ได้มีการเปิดใช้งานทางเดินลอยฟ้า (Sky Walk) ที่เชื่อมต่อระหว่าง สถานีศูนย์ราชการนนทบุรี (PK01) กับ สถานีศูนย์ราชการนนทบุรี (PP11) รถไฟฟ้ามหานคร สายฉลองรัชธรรม (สายสีม่วง) เพื่อความสะดวกสบายในการใช้บริการ ตั้งแต่วันที่ 15 ธันวาคม 2566 ที่ผ่านมา
![](../uploaded/pinkWalkalator/pink%20Walkalator3.jpg)
ทางบริษัทฯ ได้อำนวยความสะดวกแก่ผู้ใช้บริการมากยิ่งขึ้น ด้วยการติดตั้งทางเดินเลื่อนอัตโนมัติ (Walkalator) พร้อมตรวจสอบทางเทคนิค และระบบความปลอดภัย ก่อนเปิดให้ใช้งาน โดยในระหว่างการทดสอบระบบ ได้พบปัญหากระจกแตกร้าว จึงปิดใช้งานเป็นการชั่วคราวเพื่อปรับปรุง และติดตั้งกระจกใหม่ ซึ่งปัจจุบันการทดสอบระบบ และติดตั้งกระจกใหม่เสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อย พร้อมเปิดใช้งานต้อนรับเปิดภาคเรียน ในวันที่ 16 พฤษภาคม 2567
![](../uploaded/pinkWalkalator/pink%20Walkalator4.jpg)
ทั้งนี้ สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์รถไฟฟ้ามหานคร สายสีชมพู MRT Pink Line Call Center โทรศัพท์ 02 - 617 - 6111 Line Official : @pinkyellowline เว็บไซต์ www.nbm.co.th หรือ Facebook Page : MRTPinkLine หรือเช็กสถานะการเดินรถได้ที่ Application ‘The SKYTRAINs’
![](../uploaded/pinkWalkalator/pink%20Walkalator1.jpg)
![](../uploaded/pinkWalkalator/pink%20Walkalator2.jpg)